พรปีใหม่ ๒๕๕๗ ( สวัสดีปีใหม่ค่ะ / ครับ ) ... ^^

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 31 ธันวาคม 2013.

1. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ส วั ส ดี ปี ใ ห ม่ ๒ ๕ ๕ ๘

ขอให้เพื่อน ๆ ชาวพลังจิตทุกท่าน

มีความสุขตลอดปีและตลอดไปนะครับ

พรปีใหม่

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
    คำร้อง: พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ

สวัสดีวันปีใหม่พา ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม ต่างสุขสมนิยมยินดี

ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย

ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์ ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่ ผองชาวไทยจงสวัสดี

ตลอดปีจงมีสุขใจ ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุขเกษมเปรมปรีดิ์ สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

ร่วมขับร้องโดย : ดอกสร้อย ใบบุญ ลุงแมว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2024
  2. ดอกใบบุญ

สวัสดีวันปีใหม่2558
    ให้พี่แมว&พี่สร้อย&และทุกท่าน
    สุขภาพแข็งแรง สุขกายสุขใจ
    คิดหวังสิ่งใดให้สมปรารถนา
    มีเงินไหลมาเทมาจ้า สาธุจ้า

3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ถึงแม้คุณดอกสร้อยจะวางไมค์ไปแล้ว​
    .
    แต่กลับมาฟังเพลงนี้ทีไรต้องอมยิ้มทุกทีเลย

สวัสดีปีใหม่ 2558 ด้วยนะครับ ^^​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2015
  4. ดอกใบบุญ

5. ดอกใบบุญ

สวัสดีวันปีใหม่ 2567
    ขอให้ลุงแมว พี่ดอกสร้อย และทุกคนที่แวะฟังเพลงสวัสดีใหม่ มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เฮงๆ รวยๆ ตลอดปีและตลอดไปจ้า

ปล. แปปๆผ่านไป 10 ปีแล้วจ้า