" ดวงจันทร์ " โพสท์ห้องนี้เป็นครั้งแรกค่ะ นิม-พี่แพท

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 8 มีนาคม 2008.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ยังเป็นเพลงเอกในใจผมเสมอครับ

2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เป็นเพลงที่ฟังแล้วโอ้โหโป๊ะเชะ เป็นคู่ที่ร้องได้เข้ากันมากๆ
    เสียงเหมาะกันที่ซู๊ดดดดดดดดดดในโลก อิอิอิ

3. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ได้รู้จักเพลงเพราะๆก็เพราะบอร์ดนี้แหละค่ะ เพลงนี้เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกก็ที่นี่
    ปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลง ฟังแต่ข่าว เดี๋ยวนี้ข่าวอะไรก็ไม่สนใจ ฟังเพลงอย่างเดียวเลย

4. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    เห็นด้วยผมยังไม่อยากกลับบอร์ดตัวเองเลยก็เพราะฟังเพลงเพราะของพี่น้องชาวดนตรีแหล่ะครับ

5. maysa79

อิอิอิอิ มีคนติดลมซะแย้ววววววววววววววว;)

6. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ขอบคุณมากๆนะคะ ที่มาหนับหนุน แถมให้ 2 ขีดนะคะ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1087143" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>joni_buddhist</TD><TD class=alt2>
    ยังเป็นเพลงเอกในใจผมเสมอครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

เชื่อจ้าเชื่อ หุหุ แล้วไหง ส่งให้เพื่อนผิดอันล่ะ
    55555555555555

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1087395" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>เป็นเพลงที่ฟังแล้วโอ้โหโป๊ะเชะ เป็นคู่ที่ร้องได้เข้ากันมากๆ
    เสียงเหมาะกันที่ซู๊ดดดดดดดดดดในโลก อิอิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่ก็คิดว่า ถึงเวลาแล้ว ที่จะส่งผู้ใหญ่ไปสู่ขอพี่แพท แบบอินเดีย
    ขอเพื่อมาร้องเพลง ในอินเดียมีไหม หุหุ

555555555555555555555555

ตายล่ะ แกได้ยิน คงจะเลิกร้องเพลง กับพี่แน่เลย แค่คุยเรื่องเพลงกันก็สยดสยองกับ ภาษาคุยของพี่แว้ววววววววว

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1090084" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>joni_buddhist</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mali [​IMG]
    ได้รู้จักเพลงเพราะๆก็เพราะบอร์ดนี้แหละค่ะ เพลงนี้เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกก็ที่นี่
    ปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลง ฟังแต่ข่าว เดี๋ยวนี้ข่าวอะไรก็ไม่สนใจ ฟังเพลงอย่างเดียวเลย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นด้วยผมยังไม่อยากกลับบอร์ดตัวเองเลยก็เพราะฟังเพลงเพราะของพี่น้องชาวดนตรีแหล่ะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบพระคุณ มะลิ เรคคอร์ดแอนด์ สตูดิโอ สปอนเซอร์ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ อิอิ
    และ คุณ จอน แฟนคลับที่น่ารัก นิสัยดี น่ารัก

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1090855" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joni_buddhist [​IMG]
    เห็นด้วยผมยังไม่อยากกลับบอร์ดตัวเองเลยก็เพราะฟังเพลงเพราะของพี่น้องชาวดนตรีแหล่ะครับ
    อิอิอิอิ มีคนติดลมซะแย้ววววววววววววววว;) </TD></TR></TBODY></TABLE>

เป็นอย่างนี้ล่ะ ดูยัยเมย์ดิ กี่ปีแว้ววววว
    ติดบอร์ด จนไม่มีแฟน โฉด ค่ะ โฉด เอิ๊กกกกกกกกกก

7. joni_buddhist

203
    ฟังทีไรนึกถึงความหลัง...ทุกทีเพราะจริงๆเลยอ่ะคนร้อง

8. maysa79

[​IMG] โดนอีกแล้วคับท่าน เลือดกระฉูด อิอิอิอิ

9. แจกัน

แจกัน สมาชิก

ฟังด้วยคน
    เป็น fan club เหมือนกัน
    เพลงนี้เกิดไม่ทัน
    แต่พอฟังแล้ว บอกคำเดียว เพราะมั่กกก

10. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะจอน ว่าแต่ ความหลังที่ว่า นี่
    สวยป่ะ ...............

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1062426" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ patz_bkk [​IMG]
    มาตั้งใจฟังเพลง "อ้อยใจ" กันขนาดนี้
    นักร้องเกร็ง ขอบอกกกกกกกกกกกก
    เมื่อคืนร้องไป 5 รอบ ไม่ผ่าน เอิ้กกกกกกกกก
    ก้อดันทะลึ่งไปร้องเพลงอื่นซะก่อน
    พอมาร้อง อ้อยใจ หมดแรง ได้ อ้อยควั่น ออกมา พระเจ้า!
    ยิ่งพี่มะลิ กะคุณจอน กินไม่ได้นอนไม่หลับ รออัลบั้มคลอด
    ยิ่งเกร็งหนักเข้าไปใหญ่ (อันนี้ประเมินจากสถานการณ์ อิอิ)
    งานนี้ ถ้าผลงานออกมาไม่เป็นที่น่าพอใจ
    นักร้องขอพิจารณาตัวเอง ยุบแฟนขับ แล้วไปตั้งต้นหาแฟนขับใหม่
    (เอาตัวรอดซะงั้น) กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ตกสำรวจฮ่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    น้องก็ตัวบะเร่อพี่ชายมองข้ามไปได้ไงเนี่ย กาซิกๆๆๆ

ไม่ตกแล้วสินะ น้องเมย์
    แหม... ที่แท้ แกก็แอบไปร้องเพลง ลมสวีท มาอวยพรให้หนูนี่เอง 55

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1097118" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>แจกัน</TD><TD class=alt2>ฟังด้วยคน
    เป็น fan club เหมือนกัน
    เพลงนี้เกิดไม่ทัน
    แต่พอฟังแล้ว บอกคำเดียว เพราะมั่กกก

ขอบคุณค่ะ คุณแจกัน ถ้าเป็นแฟนคลับ พี่แพท ก็ฝากตามแกด้วยค่ะ แกหนีดวงจันทร์ไปแล้วค่ะ เศร้าจริงๆ งั้นก็เป็นแฟนคลับ นิมแทนนะคะ ให้เป็น เมมเบอร์ตลอดชีวิตเลยยยยยยยย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2008
  11. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ น้องเมย์ แล้วเห็นพี่แพทไม๊ล่ะ เหมาะกันมากขนาดไหน ดูดิ...จนป่านนี้ยังหาตัวไม่เจอเลย ปล่อยดวงจันทร์ ลอยอยู่ในกระทู้อยู่คนเดียว ฮือ ฮือ............

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1087730" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mali</TD><TD class=alt2>ได้รู้จักเพลงเพราะๆก็เพราะบอร์ดนี้แหละค่ะ เพลงนี้เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกก็ที่นี่
    ปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลง ฟังแต่ข่าว เดี๋ยวนี้ข่าวอะไรก็ไม่สนใจ ฟังเพลงอย่างเดียวเลย</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่ดอกมะลิขาว หอมชื่นใจ

12. marisaa

marisaa สมาชิกใหม่

29 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีค่ะ เพลงนี้หนูไม่เคยฟังมาก่อนเลย
    ยอมรับว่าพี่2 คนร้องได้เพราะมากๆค่ะ
    หนูชอบ จะแวะมาฟังบ่อยๆน่ะค่ะ(good)

13. joni_buddhist

203
    ฟังทีไรใจจะขาดเสียงบาดใจทั้งสองท่านเลย เอิ๊กเอิ๊ก

14. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจที่มีคนร้องเพลงเพราะขนาดนี้ครับ คุณนิมก็เสียงหวาน พี่อ๊อดผ่านไปกี่ปีๆเสียงก็ยังดีเหมือนเดิม ^__^

15. maysa79

แหมๆๆๆๆๆๆๆๆ หายที่ไหนล่ะคะ เห็นแอบมาจิ้มโมสาตุ๊ๆๆอยู่เลย อิอิอิ

เฮ้อออออออออออ...ดวงจันทร์ทู้นี้สวยจังน๊า สวยกว่าที่ไหนๆ
    เพราะคนมองก็มองเพลินฟังเพลินเลยจ้ะ เสียงเข้ากันจริงๆ (ยืนยันอีกครั้ง ฟันธง!!!!)

16. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ยิ่งฟังก็ยิ่งเพราะค่ะ ถ้าอัดลงแผ่น รวมเพลงคู่นะ ขายได้จริงๆนะ คนวัยที่ฟังเพลงแบบนี้มีเยอะนะ ในตลาดก็มีแต่เพลงวัยรุ่น ฟังครั้งแรกนะ ฮัมเพลงนี้ทั้งวันเลย

17. joni_buddhist

203
    กลับจากต่างจังหวัดก็ต้องมาฟังเสียงพี่นิมเฮียแพทเลยนะเนี่ยไม่งั้นจะลงแดงตายเพราะมากครับฟังทีไรก็เจ๋งจริงๆ

18. maysa79

คุณจอนนี่ก็จับยัดลงเครื่องเล่นเอ็มพี3เลยจิคะ
    ไปไหนเอาเสียงไปหลอน เง้ยยย เอาไปฟังได้ทุกที่ทุกเวลา ^^

19. joni_buddhist

203
    สุดท้ายก็ต้องโหลดลงเอ็มพีแระเพลงเพราะปล่อยได้ไง

20. maysa79

อิอิอิ ว่าแย้ววววววววววววว เหมือนกันเลยค่ะ