ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    งั้นเรามาว่ากันด้วยการผสมตัวเลย ๗- ๔ - ๙ กันครับ (ครั้งที่ 2)
    งั้นตานี้ผมขอหนีคุณดาวจรัสแสง บางนะครับ
    94,749 บาท ครับ

2. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้คงทำให้คอหวยคิดถึงนาคน้อยกันน่าดูเลยเจ้าค่ะยาย
    แต่ไม่เป็นไร นาคน้อยไม่ให้ ขอนาคใหญ่ก็ด้าย เนอะ
    งานนี้ยายคงงานล้นมืออีกมากโขเจ้าค่ะ
    .....................................

ป.ล. อยากจะใส่ยอดประมูลสัก ๑๐๐,๐๐๐ แต่ยังหาปัจจัยไม่เจอเจ้าค่ะ เอ้างานนี้ใครเป็นเจ้าของก็ขออนุโมทนาด้วยนะเจ้าคะ สาธุ

3. chaiyo6600

ใช่ครับคุณดาวจรัสแสง ผมก็ตื่นเต้นและสุขใจที่ได้ประมูล เพราะทุกครั้งที่
    เราเลือกที่จะทำเพิ่มขึ้นเท่ากับเข้าได้ตั้งจิตทำบุญเพิ่มขึ้น
    ฝึกตัดความโลภไปในตัว
    ส่วนท่านใดจะเป็นผู้ชนะการประมูล (อาจจะเป็นผม เป็นคุณดาวจรัสแสง
    หรือท่านที่ยังไม่ยอมออกตัวจนวาระสุดท้าย) ผมก็ยินดีด้วยทุกคนครับ
    ส่วนท่านที่ช่วยลุ้น เราก็มาอนุโมทนาบุญกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2009
  4. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไชโยขายังเหลืออีกตั้ง๙วันนะเจ้าคะ จะไม่กั๊กกันเลยเหรอคะ? ท่านว่ามาดิฉันก็ว่าไปที่ ๑๑๑,๔๗๙

5. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    นาทีนี้..........ขึ้นหลักแสนต้นๆ ไปเีรียบร้อย แล้วครับ !!
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

โอ...วันนี้เจ้านางมา..ท่านบอกว่า วันนี้ยอดเกินหนึ่งแสน เราก็บอกว่า เจ้านางเจ้าขา เกรงอกเกรงใจผู้ประมูลเจ้าค่ะ

ท่านบอกว่า...เขามีเจตนาดี เราหาได้บังคับไม่

ตะกี้ไปคุยเรื่องผีกระสือมา พอมาหน้านี้อีกที อ้าว...เกินหลักแสนแล้วนี่นา

อนุโมทนากับทุกท่านเจ้าค่ะ

ได้ข่าวว่า จะมีการตั้งโต๊ะรับพนันยอดที่จะปิดกันระหว่างกองเชียร์นะคะ

ยายผีป่าก็ไม่ทราบว่าท่านจะปิดกันที่เท่าไร ไม่มีใครคุยหลังไมค์ เพราะขอไว้ว่าจะไม่มีการส่งซิกนะเจ้าคะ

.........................................................

ทุกท่านกำลังใจดีมาก แม้บางท่านกำลังทรัพย์ไม่พอก็ลุ้นกันจริงๆ มีบางท่านบอกว่า ยาย...แบ่งได้ไหม

ขอตอบว่า แบ่งไม่ได้ เพราะเขาเกิดมาอย่างนี้ตามธรรมชาติเจ้าค่ะ

ที่ถ้ำที่เราคณะศิษย์ครูศีลครูธรรมไปวันนั้น ท่านก็มาให้เห็นตาเนื้อให้เห็นกันทุกคนเลย แต่เอาไม่ได้ เพราะเราขอเห็นและท่านมาทักทายเราอย่างลูกอย่างหลาน

....................................

เปลือกลูกชายพญาเหล็กไหล ที่น้องเอิร์ทได้มานั้น น้องเอิร์ทจะแบ่งให้ท่านที่ต้องการนะคะ โดยใช้วิธีการจับสลาก แต่คงเป็นของขวัญปีใหม่นะคะ ใครที่ร่วมเข้าถ้ำวันนั้น มีสิทธิ์ลงชื่อก่อนเจ้าค่ะ

......................คุณสุรพลเล่าว่า พอเอาไปแช่น้ำ เศษเล็กเศษน้อยที่เกาะมาในเหล็กไหลเพลิง คิว่าจะเอาทิ้ง พอแช่น้ำ เขาก็ลอยขึ้นใช่ไหมคะ แต่ลอยแล้ววิ่งเข้ามาเกาะกัน ซึ่งแปลกมากๆ เหมือนมีพลังดูดเข้าหากัน นี่แหละคือเหล็กไหล

....................................

ขอให้จบการประมูลก่อน แล้วค่อยมาเล่นเกมส์การจับสลากรับเปลือกลูกของท่านพญาเหล็กไหลนะเจ้าคะ

...........................

7. ดาวจรัสแสง

คุณkim9คะ ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ

คนดูกระทู้นี้ตั้งพันกว่าคนอาจจะมีใครแอบเป็นเเสือแล้วแปลงร่างเป็นม้ามืดเข้าเส้นชัยไปก็ได้ ที่เห็นๆก็มีแต่ดิฉันกับคุณท่านไชโย ณ ตอนนี้ แต่ตอนจบนี่ซิ อิๆ ลุ้นๆ อาจจะมีหลายราย

ทำยอดให้คุณยายฯเกินแสนแล้ว ขอตัวไปพักผ่อน ระงับความตื่นเต้นด้วยการถูบ้านฆ่าเวลาไปพลางๆ ฮิๆ เจอกันวันปิดประมูลค่ะ

8. DevilBitch

โอ...วันนี้เจ้านางมา..ท่านบอกว่า วันนี้ยอดเกินหนึ่งแสน เราก็บอกว่า เจ้านางเจ้าขา เกรงอกเกรงใจผู้ประมูลเจ้าค่ะ

ท่านบอกว่า...เขามีเจตนาดี เราหาได้บังคับไม่

ตะกี้ไปคุยเรื่องผีกระสือมา พอมาหน้านี้อีกที อ้าว...เกินหลักแสนแล้วนี่นา

อนุโมทนากับทุกท่านเจ้าค่ะ

ได้ข่าวว่า จะมีการตั้งโต๊ะรับพนันยอดที่จะปิดกันระหว่างกองเชียร์นะคะ

ยายผีป่าก็ไม่ทราบว่าท่านจะปิดกันที่เท่าไร ไม่มีใครคุยหลังไมค์ เพราะขอไว้ว่าจะไม่มีการส่งซิกนะเจ้าคะ

.........................................................

ทุกท่านกำลังใจดีมาก แม้บางท่านกำลังทรัพย์ไม่พอก็ลุ้นกันจริงๆ มีบางท่านบอกว่า ยาย...แบ่งได้ไหม

ขอตอบว่า แบ่งไม่ได้ เพราะเขาเกิดมาอย่างนี้ตามธรรมชาติเจ้าค่ะ

ที่ถ้ำที่เราคณะศิษย์ครูศีลครูธรรมไปวันนั้น ท่านก็มาให้เห็นตาเนื้อให้เห็นกันทุกคนเลย แต่เอาไม่ได้ เพราะเราขอเห็นและท่านมาทักทายเราอย่างลูกอย่างหลาน

เปลือกลูกชายพญาเหล็กไหล ที่น้องเอิร์ทได้มานั้น น้องเอิร์ทจะแบ่งให้ท่านที่ต้องการนะคะ โดยใช้วิธีการจับสลาก แต่คงเป็นของขวัญปีใหม่นะคะ ใครที่ร่วมเข้าถ้ำวันนั้น มีสิทธิ์ลงชื่อก่อนเจ้าค่ะ

......................คุณสุรพลเล่าว่า พอเอาไปแช่น้ำ เศษเล็กเศษน้อยที่เกาะมาในเหล็กไหลเพลิง คิว่าจะเอาทิ้ง พอแช่น้ำ เขาก็ลอยขึ้นใช่ไหมคะ แต่ลอยแล้ววิ่งเข้ามาเกาะกัน ซึ่งแปลกมากๆ เหมือนมีพลังดูดเข้าหากัน นี่แหละคือเหล็กไหล

ขอให้จบการประมูลก่อน แล้วค่อยมาเล่นเกมส์การจับสลากรับเปลือกลูกของท่านพญาเหล็กไหลนะเจ้าคะ

...........................

9. chaiyo6600

ขอรับคุณดาวจรัญแสง วันนี้จิตใจเบิกบานพอแล้ว ไว้ว่ากันต่อวันหลัง
    เหล่าญาติธรรมทุกท่าน โมทนาบุญด้วยครับ
    ^_^

10. thunder spear

thunder spear สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    ผมขอเสนอราคาวันสุดท้ายเลยครับของดีอย่างนี้หายาก (ตามหามานานแล้ว)ต้องร่วมทำบุญด้วย อิอิ

11. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

อาาา........... อากาศ ที่เย็นมา 2 วัน ร้อนขึ้น ก็เพราะ กระทู้ คุณยายเอื้อม นี่เอง

ขอโมทนาบุญ เกาะ กระแสบุญ ไปด้วยคน จ้า

สอดสายตาดู ซ้าย ขวา เห้น กระแสบุญ รอ ดูอยู่หลายท่าน

ลุ้นระทึกจริงๆ .. ลุ้น มากกว่า คนประมูลอีกนะเนี่ย 555

12. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งลุ้นระทึก ทั้งหนุกหนาน ใจเต้นตามคนประมูลเจ้าค่ะ
    แต่แหมยายเจ้าขา เวลาที่ปิดการประมูล เป็นเวลาที่ข้าน้อยอยู่ที่ทำงานเสียด้วยจิ แล้วอย่างนี้จะทำไงดีเนี้ย สงสัยคงต้องให้หลวงพ่อท่านลงคะแนนให้ซะแล้ว ฮิๆๆ มีขู่ๆเล็กน้อย ........

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะเจ้าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2009
  13. DevilBitch

ขอบคุณเจ้าค่ะที่มาร่วมแจมกันกระทู้นี้เริ่มคึกคัก

............................

วันนี้ได้ทำการจัดส่งพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นที่ ๓ ที่กัลยาณมิตรท่านหนึ่งให้การสนับสนุนมา มีกัลยาณมิตรบูชาไปครบทุกองค์แล้ว ทั้ง ๑๒ องค์

ก่อนบรรจุในซองพัสดุ ได้ทำการขอขมาพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิืสิทธิ์ และขอบารมีที่จงบังเกิดแด่ผู้ศรัทธาทุกท่านที่ได้ไว้บูชาก็ดี ที่อนุโมทนาก็ดี ที่ยินดีทุกประการก็ดีเจ้าค่ะ

.................................

ส่งระบบอีเอ็มเอสเจ้าค่ะ

ได้ทำนายทายทักคุณดาวจรัสแสงไปในเรื่องที่พอบอกได้ แต่ไม่ได้ทำนายทายทักว่า คุณดาวจะประมูลได้หรือไม่

ว่าไปเลยน้องดาว ๕ ล้านบาท อิอิ คำทำนายจะได้สัมฤทธิ์ผล ฮ่าๆ (กรุณาอย่าบ้าตามคำยุนะจ๊ะ เดี๋ยวครอบครัวเดือดร้อน)

14. ดาวจรัสแสง

ได้ทำนายทายทักคุณดาวจรัสแสงไปในเรื่องที่พอบอกได้ แต่ไม่ได้ทำนายทายทักว่า คุณดาวจะประมูลได้หรือไม่

ว่าไปเลยน้องดาว ๕ ล้านบาท อิอิ คำทำนายจะได้สัมฤทธิ์ผล ฮ่าๆ (กรุณาอย่าบ้าตามคำยุนะจ๊ะ เดี๋ยวครอบครัวเดือดร้อน)<!-- google_ad_section_end -->

คุณยายฯขาไหนตกลงกันไว้ว่าจะไม่กั๊กไงคะ(มิน่าดิฉันไม่กล้าที่จะถามในเรื่องที่ประมูล คำถามมันอยู่ที่ปาก แต่ไม่สามารถเอื้อนเอ่ยออกมาได้ แปลกดีไหมคะ?) อิๆ ขอประชาสัมพันธ์ผ่านกระทู้ประมูลหละกัน ท่านใดที่ชอบดูดวง อยากรู้เท่าทันกำ เอ๊ย กรรม โปรดอย่าพลาดโปรโมชั่นดูดวงเพื่อช่วยบริจาคเวปกับคุณยายผีป่า ได้รู้เรื่องราวอดีตชาติ ปัจจุบัน อาคตของตัวเอง พร้อมด้วยได้ทำบุญไปในตัว ได้๒เด้งอย่างนี้มีที่เดียวนะเจ้าคะ (ไม่ได้ค่าโฆษณา หรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับคุณยายฯ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ด้วยค่ะ) ว่าแต่ว่าคุณยายฯขา นางอัปสรณ์ที่คุณยายเห็นในครั้งอดีตกาล ได้ครอบครองคตปรอตดินหรือเปล่าเจ้าคะ? ไม่สะดวกใจไม่ตอบก็ได้ค่ะ

15. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ผ่านมา กับ คุณยายเอื้อม ต้องกล้าถามครับ กล้าถาม กล้าขอ
    วันหลังไปที่บ้าน จะ ขอให้เรียบเลย 555

16. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้รับพระแล้วสวยมากมากครับ ขอขอบคุณคุณยายมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2009
  17. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    555+ยายจ้าได้รับพระแล้วเจ้าค่ะ งดงามมาก รับมาเองกับมือ เมื่อเช้านี้ตอนเก้าโมงกว่า หึหึ แบบว่าเป็นจุดเริ่มต้นของวันเลย ได้รับมาก็เลยตั้งใจว่าหลังจากตกงานคราวนี้ ก็เริ่มใหม่ชีวิตใหม่เนาะ อิอิ

18. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อิอิอิเหมือนกันเลยครับ:'((กำลังหางานใหม่)

19. DevilBitch

พวกไล่ตัวเองออกจากงาน (เลียนแบบยายผีป่า) จะเรียกว่าตกงานไม่ได้นะเจ้าคะ

ขอจากสมเด็จท่านเลยสิคะ ...

นี่ยายผีป่าจะขอเป็นนายกก่อนตายนะคะเนี่ย
    นายกสมาคมคนตกงานกระมัง อิอิ

.................................................

อ้อ...น้องดาวจรัสแสงเจ้าขา...จะบอกไม่ได้หรอกนะคะ ว่านางอัปสรในป่าหิมพานต์นั้นเคยครอบครองคตปรอทหรือไม่

รู้แต่ว่า ...คตปรอทนี่ยิ่งพลังมากเท่าไร จะกลายเป็นทองคำดำและปรอทเพชรเมื่อมีผู้มีวิชานำไปเสริมคาถากำกับตามขั้นตอนนะคะ

เหล่าคนธรรพ์ ชาวหิมพานต์นี่ชื่นชอบมากกว่าสิ่งใด ขนาดของหลวงปู่ละมัยท่านทำครั้งแรกสำเร็จนะคะ ยังขายได้หลายล้านสร้างวัด เม็ดที่สองทำสำเร็จ จะลุยน้ำไปเอา เดินสวนกับคนธรรพ์ มาเชิดไปต่อหน้าต่อตา

...........................................

ที่อยู่กับหลวงปู่ และลุงบุญลือ ก็ท่านละเม็ด ท่านเก็บมิดชิด ไม่ให้ใครมาชมอีกเลย เพราะกลัวมาเอาไปเลย

.........................

จะขอเล่าให้ฟังนะคะ ยายผีป่าได้เอาหัวคตปรอทนี่ใส่ในพานครูส่วนของหลวงปู่ละมัยนะคะ

พอมีมิติมาบอกว่า ระวังคนธรรพ์มาเอาไปนะ เลยขึ้นไปดู หาไม่เจอ เลยใจตุ๊บๆ ต่อมๆ ตายหละ ขืนหายไปทำอย่างไรเล่า คนก็กำลังแข่งกัน เกิดปิดประมูลแล้วไม่มีให้ทำอย่างไร ก็เลยบ่นไปมาจนเครียด สุดท้ายก็ขึ้นไปกราบขออ้อนวอนให้กลับคืนมา เมื่อคืนไปไหว้พระ ทีนี้กลับมานะคะ เลยต้องอธิษฐานบอกว่า จะมีคนมาประมูลไป ขออย่าได้หายนะ

..................................

สำหรัท่านที่ประมูลได้ จะทำหัวแหวน กรุณาบอกขนาดแหวนด้วย ทำเรือนเงินเท่านั้น ทำทองไม่ได้ เดี๋ยวกินทองซีดเป็นเงินเน้อ

............................................

และจะทำการนำไปขอบารมีหลวงปู่ท่านอธิษฐานจิตมอบให้กับผู้ที่ประมูลได้ จะได้ไปสงเคราะห์ท่านที่ประมูลได้ต่อไป

.............................

คุณพี่พิมพาภรณ์บอกว่า ถ้างานนี้ประมูลได้ถึงล้าน พี่ตุ่นจะเอาของพี่ตุ่นออกบ้าง (ทำเป็นพูดไปพี่ ถึงเวลาจะใจแป้ว อิอิ)

................................................

20. DevilBitch

เมื่อคืนยอดประมูลมีช่วงพักเพื่อทำใจ จึงได้ผู้ยื่นสูงสุดตอนนี้คือคุณดาวจรัสแสง ณ เดอะ บริเตน มีผู้มาใหม่ ส่งสัญญาณว่า จะรอลุ้นตอนวันสุดท้าย

กองเชียร์บอกว่า พักยกกันข้ามวันข้ามคืนอย่างนี้ ไม่มีต่อยอดเลย กองเชียร์เหงาเลย

..................................

งั้นกองเชียร์มาต่อยอดเองสิคะ...อิอิ...

..............................................................