ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมก็อมทั่งวันเลยครับ อมตั่งแต่ได้รับพระจากยายเลยแหล่ะครับ
    ตอนแรก ด้าานหลังพระก็ตะปุ่มตะปั่ม
    ตอนนี้เรียบ ยังคิดว่าถ้าอมต่อไปสัก ปี หรือ 2 ปี
    พระจะสึกจนหมดหรือเปล่าีนะ ยึ่งเช่ายายมาแค่ องค์เีดียวด้วยสิ

แต่ผมไม่กล้าอมตอนนอน กลัวกลืน ครับ

พระของผม ถ้าเอามือจับ จะดำติดมือเลย
    แต่ถ้าอมแล้วไม่เห็นลิ้นดำนะครับ
    ผมยืนยันด้วยอีกคน ไม่มีกลิ่นปาก แน่นอน ชัว<!-- google_ad_section_end -->
    อยากถามยายว่าอมพระหลายปี ท่านจะละลายหมดหรือไม่คะ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คาดว่าอมไปเรื่อยๆ คงกร่อนไปบ้างนะคะ และยิ่งถ้าเคี้ยว คงหมดไปในไม่ช้า

อมวันละนิด จิตแจ่มใสดีกว่ามั้งคะ น้องเอิร์ทเขาเอามาแปะหน้าผากก่อนนอน บางทีเผลอหลับทำพระหล่น ยายผีป่าก็ต้องคอยตามนำไปไว้ที่พานคืน ลูกๆ ยายผีป่าชอบเอากายสิทธิ์ วัตถุมงคลมาวางที่กลางหว่างคิ้ว เหนือไปประมาณสอง ซ. ม. (จักระตาที่สาม)

เขาบอกว่า ทำแล้วหลับสบายและฝันดีเจ้าค่ะ

......................................

ท่านใดต้องการรับพระเร็ว หากปัจจัยพร้อม ก็โอนได้นะคะ

...............................

อาจมีแถมพระที่หลวงปู่ละมัยท่านมอบไว้กับหลวงพ่อไพบูลย์ (ยายผีป่าลืมไปรับ เพาะแยกร่างไม่ได้ตอนวันที่พี่น้องไปครอบครู)

และอาจมีพระหลวงพ่อฤษีลิงดำ รุ่น กูผู้ชนะ มอบให้ด้วยเช่นกันนะคะ

.........................................

ทุกอย่างที่เป็นวัตถุมงคล "จิตอธิษฐานและแน่วแน่" สำเร็จทุกประการเจ้าค่ะ

.....................................

แต่พระปรอทกรอหุงสำเร็จชุดแรกๆ ที่ส่งไปให้คุณกีรติศักดิ์กลับงอกเพิ่มและมีพระธาตุเสด็จด้วยนะคะ

3. DevilBitch

พร้อมที่จะร่วมประมูลยังค๊า จะเปิดฤกษ์วันจันทร์นี้นะคะ สองมือเตรียมล้วงกระเป๋าก้าวเขามา ท่านใดต้องการยาลม ยาดมยาหม่อง กวักมือเรียกพนักงานฝ่ายกระบะเร่หน้าเครื่องฉายได้ ปลาหมึกย่างร้อนๆ หอมกรุ่น ไม้ละสิบบาท ทานแล้วท่านจะไม่มีกลิ่นปากอีกต่อไป

ลูกเล็กเด็กแดง อย่าริบังผู้ใหญ่ ให้โอกาสคนแก่นั่งหน้า เหยียดแข้งเหยียดขากันตาสบายเน้อ เดี๋ยวมีการเริ่มประมูลแล้ว

อ้อ...ก้อนรังเหล็กไหลและกายสิทธิ์หนักประมาณ สิบโล ที่ท่านตาแพงพกพามาจากภูเขาควาย ไม่ยอมให้ลูกหลานคนใดได้รับมรกไปเลย แต่ยายผีป่่าหน้าด้านไปบอกว่า "นี่ของที่นางต้องได้ นางเห็นในนิมิต"

ท่านเลยจำต้องให้ หมอนวดประจำตัวท่าน ยาต้านโรคประจำตัวท่าน

จะหาเวลาว่างทำพิธีขอแบ่งบางส่วน แล้วจะแจกให้กับลูกธรรมและท่านที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ยายผีป่าจ้า

(ยังไม่ทราบว่าจะแบ่งได้มากน้อยเพียงไรนะคะ)

4. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ยาย ยาต้านโรคประจำตัวของตาแปลว่าอะไรคะ
    ยายว่าองค์พระคาดว่าอมไปเรื่อยๆ คงกร่อนไปบ้างนะคะ และยิ่งถ้าเคี้ยว คงหมดไปในไม่ช้า อมวันละนิด จิตแจ่มใสดีกว่ามั้งคะ
    สรุปว่า ถ้าอมองค์พระรักษาโรค ก็ต้องทำใจว่าท่านจะละลายเข้าไปในตัวเราด้วย ใช่ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2009
  5. DevilBitch

ต้องทำใจเจ้าค่ะ หลายท่านต้องไปหาอาจารย์เพื่อเชิญกายสิทธิ์และพระเครื่องไหลเข้ากาย เสียเงินหลักหมื่นขึ้น ซึ่งยายผีป่าไม่รู้จักอาจารย์ที่ทำ แต่เห็นน้องสมาชิกมาเล่าให้ฟัง ว่ากำลังจะหาเงินไปให้อาจารย์เรียกเหล็กไหลเข้ากาย
    เพราะน้องเขาป่วยมาก ฝังคตปรอทก็ฝังแล้ว แต่แค่ทุเลาบ้าง ยังไม่หมดโรค (คนเรานั้นถ้าคิดว่าป่วย มันก็ป่วยค่ะ ท่านตาท่านบอกว่า บอกตัวเองเสมอว่า เราสบายดี มันก็จะดีไปเอง)

6. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008

ขอรับมรดกด้วยครับ

7. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

พระปรอท มีความเปราะ มาก ของผม กระเทาะ ไป 1 องค์ ไม่กล้านำไปเลี่ยม พลาสสติก เพราะว่า มี เพื่อน มาโพศบอกว่า เกินกกระเทาะออก ขององค์พระ เวลาที่ นำไป เจียกับเครื่อง ผมเลยนำไปเลี่ยม แบบ กรอบ สำเหร็จ

วันหนึ่ง แกะมา เพราะอยากจะนำมา ขอพลัง พบว่า พระ ปิ่นออกไปแล้ว พอสมควร เหตุการร์นี้ผ่านมาได้ อาทิตย์กว่าแล้ว ยังทำใจไม่ได้เลยครับ

!!!! ขอให้ เพื่อนๆ ระวังให้มาก !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2009
  8. DevilBitch

เมื่อคืนคุณพี่สีกาอรคุยสายแล้วสายตัด คงกังวลเรื่องหากนำมาอมแล้วจะค่อยๆ กิ๋วค่อยๆ ละลายไปทีละนิด อันนี้ก็ไม่ต้องอมแบบเอาจริงเอาจังก็ได้ค่ะ อย่าอมแบบอมลูกอมสิคะ เอาแค่วางใต้ลิน ภาวนาขอพลังบารมีท่านสงเคราะห์เข้าไปในกายของเรา ช่วยเราด้านไหนก็ว่ากันไปนะคะ ส่วนจะไปเลี่ยมนั้น ตามทีเคยแจ้ง พระหลวงปู่ท่านทำมือ ตำมวลสารอื่นๆ ร้อยแปดผสมเข้ากับปรอทและตัวผสานบางตัวเอง ไม่ใช่โรงงานทำนะคะ หากเป็นของโรงงานนั้นจะแข็ง ตกหล่นยังไม่กะเทาะไม่ปริเลย ถ้าไปเลี่ยมนั้น ให้คิดเสมอว่า เข้าได้ ออกไม่ได้

จะเจาะรู ก็แล้วแต่สะดวกใจนะคะ แต่ถ้าพระท่านเข้าไปในกายเราหมดแล้วช่วยให้เราหายป่วยได้ ยอมให้ท่านสลายเข้าเส้นเลือก เข้าเซลล์เราไปเหอะ

..................................

มีหลายท่านที่ได้รับประสบการณ์จาก "ตะกรุดตำรากระสุนตก รุ่นโสฬสมหามงคลฯ" ที่ยายผีป่าเป็นผู้ดำเนินการขออนุญาตจัดให้บูชาจากครูบาอาจารย์ที่เกี่ยวข้อง บางท่านพิสูจน์หลายหนก็เห็นผลตามประสงค์ แต่จะไม่ขอมาบอกกล่าว ด้วยเกรงว่าจะมีการนำมาโก่งราคา หรือทำปลอมเสริมขึ้นมา

..................................

คิดว่าถ้ามีคนกล้าปลอมวัตถุมงคลสายยายผีป่าจัดสร้าง พวกเซียนดังๆ นักเล่นพระคงงงเป็นไก่ตาแตกเลยนะคะ

เขาอาจปลอมได้รูปลักษณ์ภายนอก แต่ข้างใน พลังการปลุกเสก การอธิษฐานจิตนั้น เขาเลียนแบบไม่ได้เจ้าค่ะ ดังนั้น ถ้าท่านใดอยากจะขอแบ่งบูชาตะกรุดตำรากระสุนตกจากใคร ขอให้มาตรวจสอบรายชื่อของผู้ที่ได้บูชาไปที่กระทู้นี้นะคะ จะได้มีที่มาที่ไปถูกต้อง ส่วนยายผีป่า ๕ องค์ที่ไม่มีใครมาขอรับนั้น ถือว่าไม่เปิดโอกาสแล้วนะคะ จะเก็บไว้เอง

ถามว่าการให้บูชาที่ราคาเท่านี้กำไรมากไหม

โหย...ขอให้คิดเรื่องมวลสารที่ส่งไปให้อาจารย์ที่เขมร และการประสานงานต่างๆ ไม่ใช่ว่าจะไม่ใช้เวลา ไม่ใช้เงินนะคะ อาจารย์ท่านสงเคราะห์แล้วแต่จะมอบปัจจัยให้ท่าน นี่ยังคิดว่า จะพาคณะศิษย์พี่น้อง ไปกราบนมัสการท่านที่เขมร แต่แล้วก็ต้องแห้ว เพราะว่า "เขมรกับไทยตอนนี้ผู้มีอำนาจทะเลาะกัน งอนกันว่างั้นเหอะ"

...........................

เงินที่ได้มาก็เหลือไม่มากที่มาเสริมทำโรงสมุนไพร เพราะแบ่งช่วยสนับสนุนการสร้างรายได้ให้กลุ่มสตรี เด็ก ผู้ด้อยโอกาส และทำบุญกับอาจารย์ และอื่นๆ ถามว่าคุ้มค่าดำเนินการที่ใช้เงินส่วนตัวไหม ยายผีป่าจะแยกเงินส่วนตัวที่มีบ้าง ไม่มีบ้างออกจากเงินที่มีวัตถุประสงค์การใช้ค่ะ อันที่เราใช้ส่วนตัวเกิน ถือว่าช่วยสร้างยอดบุญต่อ ไม่ถือว่าขาดทุน

................................

มีกัลยาณมิตรหลายท่านที่มองว่ายายผีป่าเป็นผู้หญิง และมีครอบครัว มาทำบุญกับยายผีป่าไม่ได้บุญหรอก จะไปทำอะไรได้ดีเท่าผู้มีอภิญญา ขนาดทราบข่าวงานครอบครูก็หาได้ใส่ใจไม่ ผ่านบ้านยายผีป่าก็ไม่ได้สนใจจะเข้ามาเยี่ยมเยือน เพราะไม่อยู่ในตารางการทัวร์ เมื่อก่อนนั้นนะคะ วัดผาตาดธารสวรรค์ หลวงตาหนั่น หลวงตาดม หลวงตากุยเพ้ง ยายผีป่ามักจะพากัลยาณมิตรบางท่านไปบวชขาวที่นั่น ทีละคน ทุกคนประทับใจ ได้สิ่งดีๆ กลับไป แต่มีหลายท่าน ยายผีป่าบอกว่าแวะหน่อยนะ อยากพาไป ส่วนมากไม่ไป แต่พอมีงานที่เกาะพระฤษี หลวงพี่เล็กเกริ่นแนะนำ เท่านั้นแหละ แห่กันไปหาท่าน ซึ่งต้องผ่านบ้านยายผีป่า จนท่านมาถามยายผีป่าว่า ทำไมช่วงนี้เพื่อนทางเว็บมาหาบ่อย ก็เลยบอกท่านว่า "หลวงพี่เล็กท่านโปรโมทมาเจ้าค่ะ"

ก็ขอตอบว่า

"ยายผีป่าเป็นแค่นางไปรษณีย์ (ไม่ใช่บุรุษไปรษณีย์ เพราะเป็นสตรี) คอยรับตะแล๊บแก๊บจากอาจารย์ข้างบนว่าท่านจะให้จัดการเรื่องอะไร เรามีสังขารเราทำได้ทางโลก ท่านมีความเป็นทิพย์ ท่านจัดการเรื่องที่ท่านทำได้ ดังนั้นวัตถุมงคลที่จัดสร้างขึ้นใหม่นั้น ทำตามท่านผู้เปี่ยมด้วยพลังบารมีมากๆ ท่านสั่งมา หรือท่านสงเคราะห์มา "

9. DevilBitch

สาธุฯ ฤกษ์งามเพลาดี ขอเปิดการประมูล เม็ดคตปรอทดิน(มีเชื้อปรอทเพชรสถิต)

เป็นของขวัญที่ยายผีป่าได้รับจากท่านพี่ท่านหนึ่ง และนำมาทำหัวแหวนสวมใส่

ใส่แล้วดี แต่ตอนนี้ขาดปัจจัยมาชำระหนี้ค่าวัสดุก่อสร้างจำนวนมากพอสมควร

ท่านใดจะช่วยสงเคราะห์ เชิญเคาะราคาเริ่มต้นมาเรื่อยๆ นะคะ

ปิดยอดวันที่ ๑๑ ธันวาคม ปีนี้ เวลา ๑๕.๐๖ น. เจ้าค่ะ

เปิดประมูลเวลานาฬิกาของยายผีป่า ๐๙.๐๙ น. (คลิกส่ง)

เวลาของเว็บพลังจิต ส่งกระทู้ได้เมื่อเวลา ๐๙.๑๙ น.

ภาพหัวแหวน เคยลงไว้ที่กระทู้ มาบูชาวัตถุมงคลกับยายผีป่า ที่เคยเปิดก่อนหน้านี้ ไปหาชมได้จากลิ้งค์หน้าแรกของกระทู้นี้นะคะ (เนื่องจากยายผีป่าไม่มีเวลานำหัวแหวนไปถ่ายภาพ จึงยังไม่มีภาพมาลง แต่ถ้าใครมีนิตยสารพลังจิต.คอม ฉบับแรก มีภาพหัวแหวนคตปรอท นั่นคือที่จะนำมาประมูลเจ้าค่ะ)

ขอเปิดราคาที่ ๑๙,๕๗๐ บาท เจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  10. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ NUT1663 ผมเองที่อวยพรให้ครอบครัวมีความสุข

11. DevilBitch

หลายคนบอกว่า โหย..คุณยายผีป่าทำไมเปิดราคาสูงจัง

ว้าย...นี่ไม่ได้เปิดเองนะคะ

แต่จะว่าไปนะคะ ของหายาก รู้สึกว่าจะมีที่ยายหนึ่งองค์ พี่พิมพ์ภาพรณ์หนึ่งองค์ คนที่ให้มาบอกว่า ไม่มีเก็บไว้เลย ให้น้องสาวทั้งสองหมดเลย ให้เก็บไว้

ถ้าจะขายให้ขายหลักแสนขึ้น

โอ๊ะๆ ...ใครจะกล้าอัญเชิญไปน๊อหลักแสนนี่

.....................

เอ้า...ถ้าหลักแสนขึ้นได้ตามประสงค์ หักหนี้แล้ว จะได้ขึ้นโครงเรือนรับรองอาจารย์ใหญ่ที่เราตามหากันจ้าละหวั่นนะคะ

......................................

มีหลายท่านบอกว่า ทำตะกรุดเพิ่มได้ไหม ขอบอกว่า ไม่ทราบเจ้าค่ะ เพราะไม่สามารถเสกได้ด้วยตัวเอง ถ้าทำได้เพิ่ม จะบูชาต่อหรือไม่ละค๊า

.................................

12. DevilBitch

เดี๋ยวคุณพีตุ่น พิมพาภรณ์ จะถ่ายภาพหัวแหวนส่วนตัวของพี่ตุ่นมาให้ชม เพราะเราได้มาพร้อมกัน เหมือนกัน แต่พี่ตุ่นไปทำตัวเรือนแหวนใหม่ สวยมาก พี่ตุ่นแจ้งว่า กับพี่หม่อมคนให้เรานั้นไม่มีแล้ว หาไม่ได้แล้ว เท่ากับว่ามีแค่ที่เราสองคนกระมัง ส่วนคตปรอทขนาดใหญ่ที่พี่ตุ่นมี ขยายขนาดไปเรื่อยเลยค่ะ และมีพระธาตุเสด็จด้วย พี่ตุ่นบอกว่า ให้สองล้านยังไม่ปล่อยเล้ย เพราะตั้งแต่อยู่กับพี่ตุ่น ทำเงิน(ช่วย) ให้มากกว่าสองล้านอีก

.........................................

เอ...ทำไมยังไม่มีใครกล้าเป็นคนอ้าปากคนแรกน๊า หรือว่าจดจ้องดูเชิงกันเพราะยายผีป่าให้เวลาไปถึงเดือนหน้าโน่น

ระวังจดจ้องดูเชิงกันเพลิน ลืมมาเคาะนะคะ อดเลยเน้อ

13. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ของผมเคยทำหล่นจากโต๊ะทำงานครับ ซักเมตรกว่าๆ
    ผลคือพระบุบครับ แต่ใจของผมสิ ตกไปที่ตาตุ่ม
    แสดงว่าผมโชคดีมากๆ สิครับเนี้ย

14. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมขอเปิดคนแรกครับที่ 19,999 บาท

15. genmai

genmai เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    20999 ครับ

16. DevilBitch

ขอเล่าเรื่องคตปรอทนะคะ เป็นกายสิทธิ์ที่มีพลังพอ ๆ กับพญาเหล็กไหล รับประทานทองคำเป็นอาหาร ดังนั้นที่ใดมีทองคำที่นั่นมีพญาคตปรอท ซึ่งแบ่งเป็นหลายลักษณะ

คนที่จะหาคตปรอทนั้น ใช่ว่าจะหาได้ง่าย ถ้าท่านมีอะไรบกพร่อง ต่อให้ท่านเคยหาได้ง่าย ก็หาไม่ได้อีกเลยนะคะ คนธรรพ์ท่านบังไว้หมดเลย คนธรรพ์นี่ท่านชอบสะสมคตปรอท เอาไว้เสริมบารมี ขนาดหลวงปู่ละมัยท่านใช้เวลากว่าสิบปีในการสร้างปรอทเพชรจากคตปรอทด้วยการกำกับวิชาและผสมให้ลงตัวก่อนนำไปทิ้งไว้ในบ่อน้ำแร่ร้อนธรรมชาติ หมั่นไปเฝ้าดู พอสำเร็จ เป็นเพชรได้ (ปรอทเพชรจะมีลักษณะเหมือนเพชรทุกประการแต่มีพลังอานุภาพเหนือกว่า)

คนธรรพ์มาแปลงตัวล่อเอาไปเสียนี่ หลวงปู่ท่านทำสองหนเข็ดเลย ไม่ทำอีกเลย

...........................................

เรามีคตปรอทและมีศีลมีธรรมรักษานะคะ รับรองว่า ไม่มีตกอับเลย ไม่เชื่อถามพี่พิมพาภรณ์ได้เลยค่ะ ขยันถูกหวยเสียจริงเลย ถึงได้หวงนักหวงหนา นี่ถ้ายายไม่ติดค้างค่าวัสดุก่อสร้างมากนะคะ ไม่ให้ประมูลแน่นอนเจ้าค่ะ แต่ได้ขออนุญาตท่านผู้รักษาแล้ว ว่าคิดเสียว่าสงสาร ก้อเราเล่นไม่ขอเล่นหวยใต้ดิน เลยอดได้โชคจากเจ้าแม่ใบตองและที่ลอยมาให้สัมผัสได้ จะเล่นล๊อตเตอรี่ ก็เคยบอกว่า ขืนได้รางวัลใหญ่ ช้อคตาย ท่านเลยไม่จัดให้ แต่จะจัดให้กับการทำนายบอลล์ เพราะไม่ได้ทำเงื่อนไขไว้

...............................

ขอบคุณทุกท่านที่มาเปิดงานนะคะ

ลุยต่อเลยเจ้าค่ะ

17. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาด้วยเลขครูครับ 22,222.-

18. DevilBitch

สำหรับท่านที่เดินทางไปร่วมพิธีครอบครูนะคะ คืนวันสุดท้ายนั้น มีการเสี่ยงทาย ก็ได้ให้สัมผัสพลังและเห็นเม็ดคตปรอทดินองค์นี้แล้ว บางท่านติดอกติดใจขอสวมนอนทั้งคืน ฮ่าๆ นี่ถ้าไม่ได้สวมแหวน ยายผีป่ายังคงนำไว้ในพาน คงไม่ได้นำติดตัวไปที่ถ้ำ ก็คงไม่ได้เห็นสิ่งมหัศจรรย์ที่เราตามหากันแสนยาก ส่วนมากมีแต่ในตำราเขียนโม้ อุ้ย เขียนบอก แต่คนเขียนส่วนมากนั่งเทียนเขียนตามคำบอกเล่า ของจริงไม่เจอ พวกเรามาเจอได้เพราะสื่ออันได้แก่ ธรรมและพลังคุณงามความดีที่เราได้ครอบครูมา ครูบันดาล มีคนปตอท พระปรอทหลวงปู่ไปเป็นนกต่อ อุ้ย บัตรวีไอพี

เชิญร่วมประมูลสำหรับท่านที่ต้องการจริงๆ นะคะ

............................

19. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดประมูลจะทะลุ 40,000-50,000ไหมนี่ จะตามดีไหม กัญลยามิตรทั้งหลายช่วยคุณยายเถอะนะ

20. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

แม้จะประมูลไม่ได้ ก็ยังสามารถร่วมทำบุญกับคุณยายได้...ตามกำลังทรัพย์ที่มี...อยู่แล้วครับ:z14