ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    อยากได้บ้างจังครับ

2. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ของเสริม น่าหวาดเสียวยิ่งครับ ถ้าไม่รู้ที่ไปที่มา ยุคนี้อะไรก้ทำได้ครับ
    เหมือนแทบแยกไม่ออก

2 สิ่ง หากมีวาสนา จะได้ครอบครอง คือ 1 . เหล็กไหล 2. ปรอทสำเหร็จ

1.เหล็กไหล เป็นธาตุกายสิทธิ์ มีเทวดารักษา เกิดขึ้น ตามกาลเวลา และ เหล็กไหลจะเลือกผู้ที่ ได้ครอบครอง ไปไหนมาไหนได้เอง ตามใจชอบ ตามความเห็นของผม ไม่ต้องไปหาบูชา น่าจะปลอมทั้งหมด ถ้ามีวาสนาถึงเวลา จะมาเอง

2. ปรอท สำเหร็จ คืออีกสิ่ง ที่ได้อ่านได้ยินมาตั้งแต่สมัยเด็ก ๆ ว่า พบหาได้ยากยิ่ง เนื่อจาก ขั้นตอนการสร้าง ทั้งวัสดุ ที่ใช้ และ เวลาในการสร้าง และที่สำคัญยิ่งยวด ผู้ที่สร้าง ต้องทรงคุณวิเศษ หมื่นคนเรียน ร้อยคนทำ จะมีซัก 1ก็ยาก ที่จะ สำเหร็จ จัดว่าเป้นของวิเศษ ที่เกิดขึ้นในพื้นพิภพ ที่ครูบาอาจารย์ ฝากไว้ ให้ลูกหลาน

ผมดีใจมากๆ ที่มีโอกาศได้ร่วมบุญ และอยู่ๆ ก้มีโอกาศ ได้บูชา พระปรอท แบบ ไม่รู้เนื้อรู้ตัว กับสิ่งที่ หวังมานาน หลายสิปปี

เข้าเป้นแฟนคลับ ยายผีป่าไม่นาน ก้ มีสิ่งดีๆ เข้ามา ทุกสิ่งทุกอย่างคงมี เวลา ของเขามั๊งครับ

อยากได้ไว้ให้ครบชุด แต่ ตรองแล้ว คงจะ ไม่ไหว ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ :d

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน

วันนี้วิ่งวุ่นเรื่องงานกฐิน ซึ่งวัดเพิ่มมาบอกว่า ไม่กบิน เอ้า..เราก็ต้องถ่อไปทั้งวี่ทั้งวัน หอบลูกไปเป็นโขยง

.......................................................

ท่านที่ต้องการจองพระพิมพ์ "ตาทิพย์" เนื่องจากว่าหลวงพี่ท่านไม่ให้แยกตาทิพย์ออกจาก ๕ ชุดนั้นนะคะ หากท่านต้องการจอง ตาทิพย์อย่างเดียว ขอแนะนำให้จอง ปากทิพย์ ที่ให้บูชา ๙ องค์ ๆ ละ ๑ หมื่น ๕ พันบาท ได้ไหมคะ

ส่วนท่านที่ต้องการตาทิพย์ด้วย ขอแนะนำให้บูชาเป็นชุดนะคะ

................................................................................

พิเศษ! การบูชาพระปรอทกรอหุงหลวงปู่ละมัย แบบชุด(ปากทิพย์ ๑, หูทิพย์๑, ตาทิพย์ ๑) มีให้บูชา ๕ ชุดเท่านั้นค่ะ (ยังไม่แจ้งค่าบูชา)

และแบบ ๑ ปากทิพย์ มีให้บูชา ๙ องค์

ท่านสามารถชำระแบบผ่อนจ่าย เป็นงวดได้นะคะ

โดยให้ผ่อนชำระไม่เกิน ๓ งวด คือท่านจ่ายเงินงวดแรก หลังวันจองภายใน ๑๕ วัน แล้วหลังจากนั้นค่อย ผ่อนไป ห้ามเกินวันที่ ๓๑ ธันวาคม ปีนี้ได้นะคะ

...........................................................

4. DevilBitch

ได้รับการแจ้งโอนงวดสุดท้ายจากคุณนัทแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณยายในกุศลงานกฐินที่ได้ทำในวันนี้ครับสาธุ

6. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ลืมมาแจ้งครับ ได้รับพระแล้วครับ เรียบร้อยดีครับ
    ขอบคุณมากคร๊าบ

7. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยาย ขอทราบว่าคดปรอท กับปรอทกรอ มีพุทธคุณต่างกันอย่างใด

8. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ่มมากครับคุณยาย

9. DevilBitch

เน็ตยายผีป่าอืดมาก ขออนุญาตตอบวันหน้านะคะ ท่านใดสนใจ รีบจองนะคะ คาดว่าไม่เกินสิ้นเดือนพฤสจิกายน ปีนี้หมดแน่นอน เพราะจะมีคนใจถึงเหมาหมด ปิดยอด แต่ยังไม่ทราบว่าเป็นใครนะคะ จิตสัมผัสได้เช่นนั้น

คตปรอท ไม่ใช่ปรอทที่เชิญมา

วิชาปรอทสำเร็จนี่หาคนทำได้ยากมาก

มีน้องคนหนึ่งมาช่วยงานที่บ้านยายผีป่า เขาเรียนวิชากับหลวงปู่ท่านหนึ่งซึ่งเรียนวิชาปรอทสำเร็จ(ปรอทกรอ) มาจากลาวเช่นกัน น้องคนนี้ก็ไปเรียกปรอทข้าง ๆ บ้านยายผีป่า คิดว่าจะลองเรียกมาขอบารมีอาจารย์ทำให้ แต่ที่ไหนได้ ยังไม่ทันได้ทำ วันต่อมา มีคนเอาพระปรอทสำเร็จมาให้ น้องเขาไม่รู้ว่านี่คือใครสร้าง ยายผีป่าลองสัมผัสดู รู้ว่า หลวงปู่เดินหนท่านมาครอบให้ และหลวงปู่คงเป็นผู้สร้าง (รู้จากจิต แต่จริงหรือไม่ แล้วแต่จะพิจารณานะคะ)

ยายสัมผัสแล้ว บอกว่า พลังกระจายซ่านไปทั่ว (อุ่นๆ) แล้วเอาของหลวงปู่ละมัยให้จับ ตัวเขาบอกว่า เหมือนไฟวิ่งทั่วตัวเลย เขาบอกว่า นี่แหละคือพลังปรอทสำเร็จแผ่เข้าตัว

.........................................................

ใครที่ไปครอบครูบ้านยายผีป่า จะมีคณะางคนที่จะออกจับปรอท(เรียกปรอท) ไปกลางคืน บนน้ำตก ที่ข้างบ้านยายก็มี แต่ขอเอาไว้เรียกเองบ้าง แหะๆ

.............................................

เอ้า...เชิญบูชานะคะ

..............................................

10. DevilBitch

รายชื่อผู้จองพระปรอทกรอหุง (วิชาปรอทสำเร็จโบราณ สร้างโดยหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน) ประเภทเต็มชุด ๓ (ปากทิพย์ หูทิพย์ ตาทิพย์)
    คุณกีรติศักดิ์ ๒ ชุด
    คุณ Caracciola ๑ ชุด
    คุณ Torr00925 ๑ ชุด
    คุณ 12345 ๑ ชุด
    .....................
    คุณ Taksila ๑ ชุด (สำรอง กรณีมีผู้ยกเลิก หรือตื้อพระอาจารย์ขอให้ท่านเพิ่มได้ จะจัดให้นะคะ)

11. DevilBitch

พระธาตุเสด็จและเกิดการงอกตัวของเหล็กไหลขาว (ปรอทกรอหุงสำเร็จ)

เจ้าตาตั้ม ผ้ไปรับพระชุดปากทิพย์ จากโยมที่เก็บพระหลวงปู่ไว้เพื่อรอคนมาบูชาเพื่อนำปัจจัยถวายคืนหลวงปู่ ได้เล่าว่า

"ยายที่ยายให้ผมเลือกพระไป ๑ องค์ นั้น ผมไม่ได้คัดนะ ผมล้วงแบบไม่ได้ดู อธิษฐานจิตว่าองค์ใดเป็นของผม ผมก็เลือกมา ๑ องค์ ก่อนจัดส่งพระองค์ที่เหลือให้ยาย ตอนที่ผมคัดพระให้ยายนั้น ผมลองมาสังเกตดูพระของผม มีเม็ดอะไรไม่รู้ ลื่น ๆ ติดบนองค์พระ ผมก็ลูบเอาออก องค์อื่น ๆ ไม่มี ต่อมาผมไปดูอีกครั้ง เม็ดแบบนั้นก็เกาะที่องค์พระอีก ผมเช็ดออกก็มีมาอีก"

.............................

เจ้าตาตั้มน่าโง่!

พระธาตุเสด็จโว้ย...และนี่แหละ ที่ยายบอกว่า พระของหลวงปู่ หากอธิฐานจิตดี ๆ มีปาฏิหาริย์วะ...อีกอย่างพระของหลวงปู่ท่านทำด้วยวิชาที่เลิศ ดังนั้นปรอทนี้งอกได้ เกิดจากพลังเหล็กไหลขาว ที่ได้มาจากอิทธิฤทธิ์ของวิชาปรอทสำเร็จ ผู้ที่จะทำปรอทสำเร็จได้นี่ ระดับสูงจริง ๆ แบบงู ๆ ปลา ๆ อย่าหวังว่าจะสำเร็จ ยกเว้นว่า ไปเลียนแบบให้ดูคล้าย แต่มันจะเป็นกายสิทธิ์สุดยอดของสดยอดไม่ได้

อย่างคนปรอทไฟที่พี่ตุ่นได้รับมา งอกจลูกโตเท่าลูกกอล์ฟแล้ว และยังมีพระธาตุเสด็จ พี่ตุ่น (พิมพพาภรณ์) แกปฏิบัติละเอียด จิตนับถือจริง ๆ พระธาตุเสด็จเพียบเลย

....................................

ของยายผีป่าเนี่ย ไม่ว่าพระอะไร วัตถุมงคลอะไร เวลามีพระธาตุเสด็จ คนมักมาขอไป เราก็ให้สิ เขาอยากได้นี่ เลยไม่ค่อยมีไว้อวดเวลาพระธาตุเสด็จเป็นอย่างไร

......................................

12. DevilBitch

เหล็กไหลขาวนี่ มี ๓ กรณีนะคะ

คือเกิดจากวิชาสร้างด้วยปรอทที่เรียกมาสร้าง

เกิดจากบารมีท่านสด็จมาเอง

เกิดจากการบำเพ็ญบารมีของพระโพธิสัตว์บารมีเต็มที่เคยเป็นพญานาคชั้นพรหมมาก่อน เรียกว่า เกร็ดนาคราช หรือเหล็กไหลขาว ส่วนมากจะเจอที่ถ้ำใต้น้ำ เกาะคล้ายเกร็ดพญานาคเป็นชั้น ๆ เกาะหินใต้ถ้ำ หรือเกาะผนังถ้ำ แต่พลังไม่เหมือนเหล็กไหลขาวที่เกิดจากปรอทสำเร็จนะคะ

.....................................

13. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ..."หากอธิฐานจิตดี ๆ มีปาฏิหาริย์วะ..."
    ...
    ...ขอเมตตาชี้แนะด้วยเถิดครับ

14. DevilBitch

ให้น้อมนำมาด้วยจิตที่ศรัทธาจริง ๆ นะคะ ไม่ใช่ขอแบบลองของ การขอแบบลองของนี่ท่านให้พิสูจน์ได้ ท่านจัดให้ แต่มิสมควรทำค่ะ

ให้เราขอเป็นคำพูดแบบเราคุยกับพ่อแม่เรานั่นก็ได้ค่ะ คือ หลวงปู่ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตที่พระปรอทนี้นะครับ สงเคราะห์ผมด้วยครับ (เราก็บอกท่านไปว่า ต้องการให้สงเคราะห์เรื่องอะไร)

อย่าลืมดอกไม้ขาว และหมาก น้ำส้มป่อยนะคะ ถวายท่านวันเพ็ญ ๑๕ ค่ำ แรม ๑๕ ค่ำ

ลองเอาวางใต้สิ้นสิคะ แล้วภาวนา นะ(หายใจเข้า) อุ (หายใจออก) หรือ นะ มะ พะ ธะ
    (ถ้ากลัวกลืนลงไป ให้กำไว้หรือติดหน้าผากก็ได้นะคะ)
    ........................................................

แต่สำหรับยายผีป่าเวลาจะขอพลังท่านแผ่เข้ากายทวาร จะวางบนอุ้งมือซ้าย ยื่นมือออกไปข้างหน้าตรงๆ จิตตั้งมั่น ขอพลังท่านสถิตตลอดเวลาในกายทวารเรา จิตของเรามีความเป็นทิพย์ กายเป็นทิพย์ แล้วยายจะภาวนา ออกเสียง นะ มะ อะ อุ นะ นะ นะ ...(ไปเรื่อย ๆ จิตก็น้อมนำไปในตัว)

ลองทำดูนะคะ

วัตถุมงคลอื่น ๆ หากเราต้องการให้พลังนั้น ๆ ครอบกายเรา แม้ยามไม่พกไปด้วยทุกที่ ถือว่าท่านอยู่กับกายเราแล้ว นึกใช้เมื่อใดก็สำเร็จ ไม่นึกหากคับขันท่านก็คุ้มครอง หรือส่งเสริมนะคะ

..................................................

วิชานี้เป็นวิชาของปู่อาริตะ (บางคนเรียกอารตะ) ท่านเป็นฤษีระดับปรมาจารย์ค่ะ ที่วัดหลวงปู่จะเห็นรูปปั้นท่าน ชื่อนี้ยายสัมผัสได้ทางจิตค่ะ ท่านเคยมาปรากฏให้เห็น ท่านไปให้พระที่วัดท่าขนุนรูปหนึ่งเห็นเช่นกัน อายุหลายพันปี แต่หน้าตาไม่ถึง ๔๐ นะคะ ผมยาวลากดินเลย ที่บ้านมีรูปปั้นของท่าน

.............................................

15. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ...ขอบพระคุณครับ เป็นของขวัญที่ล้ำค่าจริง
    ...
    ...ขออนุโมทนาครับ

16. DevilBitch

คุณนัทคะ อยากทราบว่ายอดนี้โอนเข้าบัญชีหมายเลขอะไรคะ เนื่องจากล่าสุดคุณนัทโอนเข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทย ซึ่งเป็นบัญชีเข้ากองทุนแม่ชีณัฐทิพย์นะคะ ส่วนบัญชีที่บูชาพระปรอทหลวงปู่ละมัยนะคะ ให้โอนเข้าที่หมายเลข ธนาคารนครหลวงไทย ๔๐๐ - ๒- ๐๕๘๓๐-๑ สาขาทองผาภูมินะคะ

คือว่ายายผีป่าไม่ได้อัพเดทเล่ม เลยเกรงว่าหากโอนเข้าบัญชีกรุงไทย ก็เป็นอันว่า ทางแม่ชีรับไปแล้วนะคะ จะได้แจ้งท่านไปตามนั้นค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

17. DevilBitch

คำสอนหลวงปู่ละมัย

ท่านจะสอนให้เอาปัจจุบันเป็นที่ตั้ง จิตคิดอย่างไรได้อย่างนั้น อย่าทิ้งลมหายใจ(อาณาปาณสติ) ท่านเน้นโลกุุตระธรรม ไม่สอนให้ดูหมิ่นผู้อื่น ไม่สนอให้สบประมาทตนเอง ให้สร้างจนถึงปลายทาง ห้ามย่อท้อ ใครไปหาท่าน หากฟังท่านดี ๆ ท่านมีคำสอนแทรก ทุกอาการที่ท่านทำให้ดู มีนัยยะทางธรรมชั้นสูงแทรกอยู่เสมอ

ท่านไม่ให้เกาะที่ว่าท่านเป็นหลวงปู่ละมัย ท่านให้เอาสิ่งที่ท่านรู้ท่านเห็น ท่านเป็น ให้เราไปส่งเสริมตัวเราเอง ไม่จำเป็นว่า คนใกล้ชิดท่านต้องได้ดีมากกว่าใคร ท่านเรียกพวกใกล้ท่านบางพวก บางคนว่า "เปรตเข้าวัด เปรตอยู่วัด" เพราะไปแล้ว ไม่เอาธรรมะดี ๆ มาใช้ วัตถุมงคลที่ท่านสร้าง มีเหตุและผลเสมอ ท่านเคยหยิบปิรามิดมาหมุนมาขัดแล้วพูดเบาๆ ให้รุ้ว่า ทำไมต้องทำปิรามิด ทำไมต้องทำด้วยปรอทกรอสำเร็จ ทำไมต้องทำบันได ๑๖ ขั้น ๔ ทิศ ทำไมจึงติตปิรามิดที่ตรงนี้

...............................................

พระปรอทของท่าน มีคาถา ที่สอนให้รู้ว่า อย่าลืมพระพุทธเจ้า อย่าลืมครูบาอาจารย์ มันผู้ใดลบหลู่ครูบาอาจารย์มันย่อมไม่เจริญ

18. DevilBitch

ว้าว...มีสมาชิกท่านหนึ่ง ป่วยด้วยโรคที่รอวันตาย ไม่มีกำลังพอที่จะบูชาพระปรอท ราคาสูง (นี่ถ้าเป็นเมื่อก่อนยายผีป่าเห็นใจกล้าให้ แต่เจอมาประเภทที่ว่า ขอแล้วไปปล่อยต่อ หลายรายเข้า เลยเบื่อ! ไม่ใจดีอีกต่อไปแล้ว) ยายผีป่ายังต้องบูชามาเลย ไม่ได้มาฟรี ๆ ราคาก็ไม่ใช่ได้มาพัน ปล่อยหมื่น นะคะ หลักหมื่นแทบทั้งนั้น ทีนี้ด้วยหวังดี บอกว่าจะขอคตปรอทมาให้ จากหลวงพ่อท่านหนึ่ง ที่ท่านได้จากหลวงปู่

ตอบกลับมาว่า ถ้าได้ฟรีนี่ขอให้ครบเลย ทั้งคตปรอท ดิน น้ำ ลม ไฟ

โอ้ย...ไอ้น้อง มาพูดใกล้ ๆ หน่อย จะมอบให้เป็นลูก ๆ เลย

ปั๊ดติโธ่ ตัวตูเองยังมีแค่คตปรอทน้ำ กับดิน นี่จะเอาฟรีครบสูตร

ไม่มากไปหน่อยเร๊อะพ่อคุณ

...................................

ยายผีป่าก็ป่วย รอวันตาย จะตายเร็ว ตายช้า อย่างไรก็ต้องตาย

ทุกคนเกิดมาต้องตาย

นี่ถ้าขอเท่าที่ให้ได้ กล้าให้นะ แต่ขออย่างนี้ ไปขอเองกับหลวงปู่ดีกว่า!

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

อ้อ...มีสมาชิกท่านหนึ่ง ขอเหรียญทำน้ำมนต์ และพระสมเด็จยายผีป่าไป บอกว่าพ่อป่วย เอาไปรักษาพ่อ เหรียญทำน้ำมนต์ ยายมีเหรียญเดียว บอกว่า ให้ยืมนะ รีบส่งคืน

กรุณาส่งคืนด้วย อย่าลืมสัจจะที่ให้ไว้ เดี่ยวโดนตื๊บทางกระแสจิตนะคะ จะหาว่ายายผีป่าใจร้าย คือยายผีป่าไม่ชอบคนลืมสัจจะ หรือเล่นแง่เล่นมุม

มีคนหนึ่งเป็นโจร กะจะมาขอของจากยาย ยายก็ให้ แหมมันเอาไปปล่อยราคาสูง ให้เพื่อนยายผีป่า ตอนเอาไปอ้างว่า จะกลับตัว กลัวโดนยิงตาย แต่มันกลัวอะไรกัน ไปขายต่อ เพื่อนมาบ้าน เอามาให้ดู อ้าวของฉันเองนี่ให้ไอ้นี่ไป

.................................

เอาเป็นว่า หน้าไหนอย่าได้มาขออะไรจากยายผีป่าฟรี ๆ แบนี้อีก ถ้ายายผีป่าอากจะให้ หยิบให้เอง โดยไม่ต้องเอ่ยปาก

มีหลายคนมาบ้าน ได้ติดไม้ติดมือไป อย่างคำหมาก คำข้าว หลวงพ่อ เขาคิดในระหว่างนั่งรถมาบ้านยายผีป่าว่าอยากได้ เขาไม่รู้จักเราด้วยซ้ำไป แต่พอมาถึงบ้าน ยายขึ้นไปหยิบให้เลย โดยไม่ต้องอ้าปากขอ ไม่ต้องบอก จิตมันรู้เองค่ะ

19. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

จำไม่ได้จริงๆ ครับ รู้แต่ว่า ชื่อ บ/ช คุณ เอื้อม ก็ โอนเลย แต่ 2 วาระ นี่ โอนเข้าคนละ บ/ช แน่ๆ ครับ เพราะ คราวที่แล้ว คุณเอื้อม บอกว่า โอนมา ผิด บ/ช
    เหตุผลที่ จำไม่ได้เพราะว่า โอนแล้ว ก้ ต้อง โยนสลิปทิ้งครับ BOOK ผม ก้ ห้ามอัฟเดท ไม่งั้นงานเข้า ครับ รบกวน คุณเอื้อม ช่วย ตรวจสอบด้วยนะครับ

20. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเห็นใจสงสารยายผีป่า แต่ของที่ยายให้ผมผมสัญยาจะรักษาให้ที่สุดไม่ปล่อยหรือขายให้ใครแน่ครับ ผมจะรักษาให้ดีที่สุดไม่ต้องห่วงนะครับ ผมยังรู้สึกขอบคุณยายเสมอ ผมกระทู้ยายบ้างครั้งก็อมยิ้ม ทำไรก็อารมณ์ดีเสมอ อีกทั้งยายเป็นคนแปลกๆ ฮา ขอบพระคุณครับป๋ม ชอบอ่านข้อความที่ยายพิมพ์เกี่ยวกับหลวงปู่หรือเรื่องเล่าต่าง