ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต่างกันเลยค่ะสำหรับพลัง หลวงปู่ท่านสร้างอะไรแต่ละอย่าง ท่านมีนัยยะทางธรรมให้พิจารณาทั้งสิ้น

วันที่ไปกราบท่าน ตอนนั้นไปบูชาปิรามิดองค์สุดท้ายจากท่านมาค่ะ ท่านก็หยิบไปขัดๆ แล้วเอาฐานมาให้ดู ท่านชอบหมุนนั่นดูนี่เหมือนเด็กสนใจของเล่น แล้วท่านก็ถามว่า รู้ความหมายไหมนี่ ท่านให้ตีความหมายบันไดทั้งสี่ด้านของปิรามิด ขั้นบันไดแต่ละขั้น และการทำปิรามิด ทำไมต้องขนาดเท่านี้ น้ำหนักเท่านี้ และอักขระแต่ละแบบที่ท่านจาร ในแต่ละปิรามิด หรือพระพิมพ์ของท่าน จะไม่เหมือนกันเลย อาจบทเดียวกัน แต่มีบางอย่างไม่เหมือนกัน คือท่านจะนำทุกอย่างมาเขียนเลขยันต์เองหมด เขียนไป เสกไป

เวลาท่านยื่นของหรือโยนของให้ใคร ท่านจะบอกว่า ดูสินี่อะไร

ถ้าเราส่งกลับไป อย่าหวังว่าท่านจะโยนให้อีกนะคะ มารู้ทีหลังว่านั่นคือการให้เราค่ะ

ท่านเคยยื่นพระที่ท่านแกะด้วยมือเมื่อสมัยที่มาสร้างสวนป่าใหม่ๆ อยู่ลำพัง ท่านก็แกะของท่านไป แกะจากหินพระธาตุค่ะ ท่านบอกว่า นี่องค์แรก แล้วสักพักก็เอาอีกองค์มาให้ดู นี่ทำทีหลัง ท่านยื่นองค์แรกให้ ท่านบอกว่า ไหนเอาดูสิอะไร

ใจเรารู้ว่าท่านให้ แต่เกรงใจท่านอื่นๆ เลยส่งคืนท่านไปเจ้าค่ะ ท่านก็เอาเก็บในย่าม ไม่พูดอะไรอีก

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    เหมือนกันเปี๊ยบเลยครับ แต่ของผมท่านโยนพีรามิดคตปรอทอันเบ้อเริ่มให้เลยแต่ไม่พูดอะไรโยนให้ท่านก็ตำหมากต่อของท่านไอ้เราก็ไม่รู้ว่าท่านให้ก็เอามาดูแล้วถามท่านว่าคตเหรอครับปู่ ท่านก็ว่าเอ้อ...เราก็ส่งคืนท่านก็เก็บเข้ากระเป๋าอังสะดังรูดซิปดังเดิม มารู้ทีหลังจากพี่หม่อมว่าท่านให้แถมโดนเบิ๊ดกะโหลกเบาๆเป็นของแถมอีกตะหาก กะว่าจะหาไปหาท่านอยู่เหมือนกันครับไม่ได้ไปนานโขแล้วหละครับ ตะกรุดเงินของท่านใครได้ไปจงภูมิใจเถอะครับเพราะอย่างที่ท่านยายบอกครับว่าท่านไม่ได้ให้ทำใครง่ายๆนะครับ;aa32

3. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องแล้วแต่บุญวาสนาล่ะเจ้าค่ะงานนี้ ถ้าผู้ใดได้ไปก็ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะเจ้าคะ
    อิฉันก็ขอประมูลตัวเลขที่ยายว่าหลวงปู่ชอบแล้วกันเจ้าค่ะ ๑๕,๕๕๕ เจ้าค่ะ สาธุ....

4. watthikorn

watthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมจองพระปรอทตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์ แบบครบชุดด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ต๊อกติ๊กต๊อก..อ้าว ตะกรุดตำรากระสุนตกรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่นำเข้าพิธีโสฬสมหามงคล พลังพุทธานุภาพ เทวานุภาพ ครอบจักรวาน หาที่ไหนไม่มีใครทำได้เช่นนี้ เหลือเพียง ๒๑ ดอกเท่านั้น พร้อมรับเงินขวัญถุง ลงเลขยันต์ หลวงปู่ใหญ่ และหลวงปู่ศุข มาสอนแม่ชีณัฐทิพย์ ในนิมิต ตื่นมา จากที่เขียนยันต์ไม่เป็น เขียนคล่องเลยจ้า

เหลือ ๒๑ ดอกเท่านั้น ใครเหมาหมด ปิดยอด จะแถม สมเด็จสัมพุทเธ วัดท่าขนุน ที่ตอนนี้ราคาลิ่วโลด และโครตเหล็กไหลเกาะล้าน พลัง ๕ เสาร์ ๕

เหลือ 20 ดอกมั้งครับยาย เพราะหักของผมไป 1
    อิอิ...

6. ponez

ponez เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ขอจองพระปรอทตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์ องค์เดียวพิมพ์ไหนก็ได้ค่ะ

7. lyd

lyd Active Member

ขอใช้สิทธิจองพระปรอทของหลวงปู่ิพิมพ์ไหนก็ได้ 1 องค์ครับ.

8. DevilBitch

คุณกีรติศักดิ์สู้ตายที่ ๑๕๙๙๙ บาท จ้า

9. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

10. DevilBitch

สรุปว่าคุณกีรติศักดิ์เข้าวินแบบหอบแฮกๆ แถมไปโพสผิดกระทู้เสียอีกแน๊

11. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    เด๋วๆ ขออ่านก่อนครับ

12. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระปรอท ๑ ชุดกับเขาบ้างครับ

13. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลพระปรอทอยู่หน้าไหนหรือครับ

14. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณยายครับ ลุ้นกันจวนจะเป็นลม ปาฏิหารย์จริงๆครับ คุณยายขอบอก

15. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

จองครบชุดนะค่ะ 1 ชุด(ตัดใจเพราะอยากได้)

16. DevilBitch

กระทู้ยายผีป่าต้องอ่านจากหลังไปหน้า ถ้าอ่านจากหน้ามาหลัง ส่วนมากเป็นวัตถุมงคลที่จบไปแล้ว แต่ถ้าจะหาข้อมูล ต้องอ่านจากหน้ามาหลัง และอ่านจากหลังไปหน้านะคะ

ตะกรุดกระสุนตกแบ่งให้คุณจิตตานุปัสสนาแล้วค่ะ ๑ ดอก ส่วนน้องหยกนับ ณ วันนี้ได้ ๒๑ ดอกเจ้าค่ะ

..........................................................................

สำหรับพระปรอทกรอหุงหลวงปู่ละมัย ท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานครอบครู แม้ท่านจะลงชื่อจองนะคะ แต่เราจะให้สิทธิ์ผู้ที่มาร่วมงานครอบครูเดือนหน้า วันปิยะ มีสิทธิ์เลือกก่อนค่ะ ถ้าเหลือจึงจะได้สิทธิ์นั้นนะคะ

17. DevilBitch

กระทู้ยายผีป่าต้องอ่านจากหลังไปหน้า ถ้าอ่านจากหน้ามาหลัง ส่วนมากเป็นวัตถุมงคลที่จบไปแล้ว แต่ถ้าจะหาข้อมูล ต้องอ่านจากหน้ามาหลัง และอ่านจากหลังไปหน้านะคะ

ตะกรุดกระสุนตกแบ่งให้คุณจิตตานุปัสสนาแล้วค่ะ ๑ ดอก ส่วนน้องหยกนับ ณ วันนี้ได้ ๒๑ ดอกเจ้าค่ะ

..........................................................................

สำหรับพระปรอทกรอหุงหลวงปู่ละมัย ท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานครอบครู แม้ท่านจะลงชื่อจองนะคะ แต่เราจะให้สิทธิ์ผู้ที่มาร่วมงานครอบครูเดือนหน้า วันปิยะ มีสิทธิ์เลือกก่อนค่ะ ถ้าเหลือจึงจะได้สิทธิ์นั้นนะคะ

18. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงชื่อจองพระปรอทกรอหุงหลวงปู่ละมัย 1 ชุดครับ

19. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับคุณกีรติศักดิ์ด้วยเจ้าค่ะ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองเจ้าค่ะ สาธุฯ

20. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญ น้องหยก และ คุณ กีรติศักดิ์ ครับ สาธุ

ปล. รู้ รังตะกรุตกระสนตก แล้ว ทีนี้ ขอแบ่งไม่ผิดคน ( อิอิ )