เรียน กรรมการเว็บ พูด แบบนี้ผิดกฎไหมค่ะ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Nana_7, 25 พฤษภาคม 2008.

1. Nana_7

Nana_7 สมาชิกใหม่

เรียน กรรมการเว็บ แบบนี้เข้าข่าย ผิดกฎไหมค่ะ บังเอิญไปเจอคำพูด
    ของท่านหนึ่งมาค่ะ

เห็นพูดถึงเจ้าของเว็บ คือ WebSnow ในทางไม่ดี จึงเอามาให้ดูค่ะ

<TABLE class=tborder id=post1230055 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 01:26 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#229 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ขันธ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1230055", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:31 AM
    สถานที่: หาไม่เจอว่าอยู่ตรงไหน
    ได้ให้อนุโมทนา 915 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 6,245 ครั้ง ใน 1,712 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 495 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1230055 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ผมอุตส่าห์ขอร้อง ว่าอย่าลบข้อความผม ก็ยังมี การลบข้อความ โดยไม่ได้ชี้แจงเหตุผล และข้อความนั้น ไม่ได้มีความไม่สสุภาพแต่อย่างใด แต่ชี้ให้เห็น ความจริงอีกด้าน ที่ไม่มีใครมอง

การกระทำครั้งนี้ของ websnow ไม่ต่างอะไรกับ อิสตรี ที่เอาแต่อารมณ์และ ความรู้สึกเป็นที่ตั้ง มิได้พิจารณา ในข้อเท็จจริง

และไม่ต่างอะไรกับ ขโมย และ โจรป่า คือ ลักทรัพย์หรือ ทำลายทรัำำพย์ และที่สำคัญ คือ เป็น ทรัพย์ที่เป็นปัญญา ของบุคคล ที่พยายามจะชี้แจงในสิ่งที่เป็นโทษ ให้เห็นอีกมุมหนึ่ง

เมื่อ โจรนั้นได้ลักทรพย์และทำลายทรัำพย์แล้ว แม้เจ้าของทรัพย์จะวิงวอน ก็มิได้รับการพิจารณาจากโจรป่านั้นเลย มิได้มีการตักเตือนบอกกล่าว แต่อย่างใด

เว็บสโนว์ คุณคือ โจร แม้คุณ กระทำบุญ มากแค่ไหนก็ตาม คุณก็ยังต้องใช้กรรมหนักอยู่ดี
    เพราะคุณคือ โจรในคราบนักบุญ
    <!-- / message -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1230055")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะ อาจาน ขันธ์ ไม่ได้เจอนานนะค่ะ อาจานเป็นไง ก็ไม่เปลี่ยนแปลงเลยค่ะ
    นานะ ตอนนี้ชอบฟังเพลงนี้มาก จึงอยากมอบให้ อาจาน ขันธ์ เอาไปฟังนะค่ะ รับรอง
    บรรลุ แน่นอน ค่ะ เพลงนี้เขาสอน ดีมากๆๆ จึงอยากให้ อาจาน นำไปฟังนะค่ะ เปิดดังๆๆ
    ทั่วห้องยิ่งดี ค่ะ หรือ จะให้ได้ยินทั้ง ซอย ทั้งตำบล ทั้งอำเภอ จะยิ่งแจ่มเลยค่ะ
    จะภาวนา ก็ได้น่ะค่ะ จะได้ยิ่งรู้อะไรมากขึ้น คิคิ

http://music.ohozaa.com/Thai-MP3-Song-Play.jsp?guid=20080221105208&mode=1min

..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2008
  2. กตัญญุตา

กตัญญุตา เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
  3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ใช้อุเบกขา และอภัยทานครับ พี่ WebSnow ใจดีครับ
    สมาชิกตัดสินเองได้ครับว่าพี่เค้าเป็นอย่างที่คนอื่นพูดหรือไม่ หุหุ