เพราะอะไรจึงรู้เหตุล่วงหน้าได้

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย anuruc, 1 กุมภาพันธ์ 2006.

1. anuruc

anuruc สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2006
    ก่อนอื่นต้องขออธิบายหน่อยว่าผมไม่ได้ฝึกสมาธิ หรือสิ่งอื่นใดๆๆ แต่ในบางเหตุการณ์ผมมักจะรู้เรื่องราวที่จะเกิดขึ้นล่วงหน้าได้ (ก่อนหน้าเหตุการณ์จะเกิด ประมาณ 1-2 นาที ) สถานที่บางแห่งไม่เคยไป แต่เมื่อไปถึงกลับรู้สึกว่าเคยไป และรู้ว่ามีอะไรอยู่ตรงใหน ซึ่งพยามหาคำตอบ สอบถามผู้รู้หลายท่านก็ยังไม่กระจ่าง จึงสอบถามท่านทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ[b-wai]