อยากทราบราคาพระใสของหลวงพ่อฤษีลิงดำค่ะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 3 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คือต้องการหาเช่าบูชานะค่ะ ไม่ทราบราคาตอนนี้เป็นยังไง ขนาด ๓ นิ้ว ขนาด ๕ นิ้ว กลัวเจอแพงเิกินจริง เรานะหาเช่าเพราะศรัทธาท่าน ไม่ได้หามาไว้ปล่อยเชิงพุทธพานิชย์เลย รู้ค่ะว่าถ้ามีใครปล่อยก็ต้องแพงขึ้นตามกฏ แต่คนทุนน้อยมีแต่ศรัทธาล้วนๆเต็มร้อยเลย บ้างครั้งก็ขอบารมีท่านเอา อย่างยันต์เกราะเพชรก็มีคนใจบุญมาแจกให้ฟรี อันนี้ซึ้งใจมากๆเลย อย่างน้อยลูกศิษย์หลวงพ่อฤษีลิงดำก็ไม่น้อยที่นำบารมีท่านมาแพร่ต่อไปด้วยใจยึดมั่มแนวทางท่าน ตอนนี้จินเองพอมีกำลังทรัพย์บ้างนิดหน่อยเลยอยากหาเช่าพระใสท่านมาบูชาเพื่อจะได้เป็นแนวทางปฎิบัติบ้าง ขอท่านผู้รู้แนะนำที่เช่าบูชาด้วยค่ะ

2. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านสายลมครับ ถ้าจำไม่ผิด 400 บาทกับ 600 บาท (แบบทรงเครื่อง) ครับ หน้าตักประมาณ 5 นิ้วครับ แต่ไม่ทันท่านนะครับ แต่ก็สวยเหมือนกันครับ

3. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่ะ ไม่ทันไม่เป็นไรค่ะ อยากได้เพราะศรัทธาจริงๆค่ะ

4. andy_aree

andy_aree Active Member

ผมก็ต้องการบูชาเช่นกันครับ ต้องการรุ่นที่ทันหลวงพ่อ ก้อไม่รู้ว่าจะเจอแท้หรือป่าว ราคาหากสู้ไหวก้อจะสู้ครับถ้าไม่แพงมาก คืออยากได้จากลูกศิษย์หลวงพ่อที่มีหลายองค์แล้วแบ่งให้บูชาน่ะครับ ก้อรออยู่ครับและอธิษฐานไว้หากหลวงพ่อเมตตาก้อคงจะได้พบกับลูกศิษย์ท่านที่มีหลายองค์แบ่งให้บูชา

5. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวแล้วผมก็อยากได้ที่ทันท่านเหมือนกัน แต่ราคาก็หลายตังค์เหมือนกันเลยบูชารุ่นหลังมาครับ ตอนนี้ก็บูชามา 2 องค์นานแล้วครับ องค์นึงจะออกเหลืองๆแล้ว สวยเหมือนสีอำพันเลยครับ เวลามองแล้วชื่นใจเหมือนกัน นี่ว่าจะบูชาแบบพระวิสุทธิเทพอีกซักองค์ครับ 800 บาท

6. jossriring

jossriring เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    องค์5 นิ้ว ไม่ต่ำกว่า2500 บาท องค์3 นิ้ว 2000 ครับ ที่กระทู้คุณกระพี้และคุณกุ้ง ครับ
    ผมว่าบ้านสายลมดีสุด สมเด็จองค์ปฐมมาเอง ต่างแค่คนนำแค่นั้น นอกนั้นพุทธคุณเหมือนกันครับ

7. andy_aree

andy_aree Active Member

ครับ ผมกำลังจะหาโอกาสไปที่บ้านสายลมอยู่เช่นกัน ยังไม่เคยไปเลยครับ ก็คิดว่าคงต้องเช่าบูชาทั้งพระแก้วใสและองค์วิสุทธิเทพที่นั่นจะได้แน่กว่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้