พระขุนแผนพรายกุมาร แขวนรวมกับพระได้ไหม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย กระเทียม, 21 มีนาคม 2015.

1. กระเทียม

กระเทียม สมาชิก

พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ แขวนรวมกับท้างเวสสุวรรณและพระองค์อื่นได้ไหม

2. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ถ้าเป็นผม ผมจะแยกครับ
    แต่จริงขุนแผน จะมีรูปพระขุนแผน กับแบบพ่อขุนแผน พ่อขุนแผนสายฆารวาสชอบสร้างกัน
    พรายก็คือพราย ห้อยเดี่ยวดีที่สุดครับ
    ความคิดส่วนตัวครับ

3. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

ห้อยเดียวอีกเสียงครับ

4. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

แขวนรวมกับพระได้ครับ แต่ถ้าจะแขนรวมกับท้าวเวสสันดร พรายจะเกรงใจท่านครับ เปรียบเหมือนบุตรที่จะเกรงใจบิดา ทำให้แผ่อานุภาพออกมาได้ไม่เต็มที่ ลป.ทิมท่านเสกกุมารเป็นกึ่งเทวดาแล้วย่อมแขวนกับพระได้ไม่มีปัญหาครับ แต่เจ้าของกระทู้รักในกรบูชาพรายกุมารแล้วก็อย่าแขวนคู่กับท่านท้าวเวสสุวรรณเลยครับ รู้สึกเคยมีท่านใดลงกระทู้เรื่องนี้อยู่ว่ากุมารมาเข้าฝันบอกว่ากลัวท่านนะครับ