ต้องการหาแม่พระธรณีมาบูชา

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Delight9, 11 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Delight9

Delight9 สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2008
    ดิฉันกำลังหาแม่พระธรณีที่ผ่านการปลุกเสกแล้ว มาบูชาติดตัวอ่ะค่ะ (องค์เล็ก ค่ะ แขวนกับสร้อยคอ) ไม่ทราบว่ามีกัลญาณมิตรท่านใดช่วยแนะนำให้ได้บ้างอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

2. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน วัดเพชรบุรี จังหวัดสุรินทร์ครับ
    องค์เล็กห้อยคอ น่าจะประมาณ 200 บาท ของดีครับ

3. hero_ultra

hero_ultra เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    แม่ธรณี ขนาดเล็ก ห้อยหอ ครูบาชัยยะวงศา จ.ลำพูน อธิษฐานไว้ ที่วัดยังมีเหลือนะครับท่าน

4. sridoi

ช่วย ๆ กันแนะนำครับ กระทู้แบบนี้ได้ประโยชน์ทุกคนครับ

5. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    แนะนำเหรียญแม่พระธรณีและพระสยามเทวาธิราช ทางวัดใหม่ปลายห้วยจัดสร้าง ร่วมสร้างตึกสงฆ์อาพาธและหอผู้ป่วยอายุรกรรม โรงพยาบาลพิจิตร จังหวัดพิจิตร โดย หลวงปู่ทองดี อนีโฆ เป็นประธานโครงการ
    ร่วมทำบุญบูชาเหรียญละ 500 บาท

<!-- / message --><!-- attachments -->

6. Delight9

ขอบคุณมากค่ะ ที่แนะนำ แต่ขอรายละเอียด ของวัดได้ไหมคะ
    ถ้าไม่รบกวนเกินไป ถ้าคุณ Hero Ultra มีหมายเลขโทรศัพท์ที่วัด..รบกวนแนะนำ ด้วยได้ไหมคะ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยค่ะ...เพราะตอนนี้ทุกวันพระก็จุดธูปถวายข้าว & ผลไม้กับท่าน แต่จุดกลางแจ้งนะคะ ก็เลยต้องการได้ท่านมาบูชาติดตัว บ้างอ่ะค่ะ

7. Delight9

บูชาพระแม่ธรณี

ขอขอบคุณ..กัลญาณมิตรทุกท่านที่แนะนำนะคะ และขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

8. Yatch

Yatch สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2008
    ขอเสริมต่อจากคุณ NR ครับว่าพระแม่ธรณีของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญสามารถไปบูชาได้ที่โลตัสบางกะปิ ที่ร้านนัดดาพรหมครับ(เป็นสายตรงและรับประกันได้ครับว่าปลุกเสกแล้วทุกองค์) หรือถ้าสะดวกที่ร้านของพี่มาลีที่ซีคอนก็ได้น่ะครับ)

9. Delight9

ขอบคุณค่ะที่เสริมข้อมูลให้...แล้วถ้าจะไปติดต่อที่วัด ไม่ทราบว่าจะมี เบอร์โทรที่วัดหรือเปล่าคะ...เพราะจากกระทู้นี้ก็มีหลายท่านแนะนำมา...ก็พยายามเข้าไปหาใน web อื่นเรื่องที่อยู่ของวัดและโทรศัพท์..จะได้ติดต่อไปที่วัดอ่ะค่ะ.. แต่ก็ไม่มีอ่ะค่ะ
    ถ้ามีก็รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ...

10. 16

16 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    เบอร์โทรติดต่อ วัดพระบาทห้วยต้ม ในส่วนของ " วัตถุมงคล " ครับ

084-378-4269

รายละเอียดการจัดส่ง การส่งเงิน สอบถามจากพระผู้ดูแลดูครับ

11. Yatch

Yatch สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2008
    เบอร์โทรที่วัดเพชรของหลวงปู่หงษ์ที่สุรินทร์ผมไม่มีครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้าจะติดต่อไปที่โน้นก็จะไปที่ติดกับคุณเสก(หลานของหลวงปู่หงษ์)กันอ่ะครับ

12. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คำไหนถูก "แม่พระธรณี หรือ พระแม่ธรณี"???
    เรื่องราวเป็นอย่างนี้ครับ....

คติความเชื่อของฮินดูถือว่าแผ่นดินเป็นสิ่งที่ค้ำจุนทุกสิ่งทุกอย่างในโลก เปรียบเสมือนมารดาผู้ให้กำเนิดและหล่อเลี้ยงโลกมาตลอดเวลา เป็นเทพจากธรรมชาติองค์หนึ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

13. sridoi

แน่นปึ้ก!

14. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับ
    ถ้าจะบูชาพระแม่ธรณี ก็ต้องบูชาที่สุสานทุ่งมนที่เดียวครับ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญเป็นผู้สร้างตรงตามสูตรการสร้างพระแม่ธรณีโดยเฉพาะครับ
    พระคาถาที่หลวงปู่ท่านสอนแก่กระผมคือ นะเมติ ๑๒ จบครับ คือคาถาน้ำนมพระแม่ธรณีครับ
    ต้องติดต่อที่เสกสรรค์ พรหมนุช (โปย) โดยตรงครับที่เบอร์ ๐๘๑ - ๐๗๕ - ๑๘๑๐
    สามารถสอบถามได้หมดครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องวัตถุมงคล หรือจะสอบถามทางมากราบหลวงปู่หงษ์ โทรมาได้เลยครับที่นี่ ๒๔ชั่วโมงครับ
    กระผมขอนำภาพที่กระผมไปกราบหลวงปู่หงษ์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาให้ชมครับ
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

15. winonenang

ภาพภายในบริเวณสุสานทุ่งมน
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

16. winonenang

วันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๕๒ นี้หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญท่านจะทำพิธีไหว้ครูและลงกระหม่อม
    อย่าลืมไปทำบุญกันเยอะนะครับ

หากท่านที่จะไปร่วมบุญมีปัญหาสงสัยในเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสอบถามทางไปยังสุสานทุ่งมน กรุณาโทรมาสอบถามได้ ๒๔ชั่วโมงที่ (โปย) ๐๘๑-๐๗๕-๑๘๑๐
    ขอให้ทุกท่านสบายใจได้นะครับ
    อยากให้ไปกราบหลวงปู่หงษ์ กันเยอะๆครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้